JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANDENI

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA KUDUMU YA FEDHA,
UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE 30/11/2021

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mhe: Mussa I. Mwanyumbu - M/kiti wa Halmashauri - Mwenyekiti
2. Mhe. Jasmin J. Paul - Makamu M/Kiti wa Halmashauri - Mjumbe
3. Mhe: Nurdin S. Semnangwa - M/Kiti Kamati ya Huduma za Jamii- Mjumbe
4. Mhe. Abdallah R. Pendeza - M/Kiti Kamati ya Huduma za Uchumi-  Mjumbe
5. Mhe. Onesmo A. Makomelo - Diwani Kata ya Segera - Mjumbe
6. Bw. Saitoti Z. Stephen - Mkurugenzi Mtendaj (H/W) - Katibu
WAJUMBE AMBAO HAWAKUHUDHURIA

1. Mhe. John M. Sallu - Mbunge wa Jimbo - Kwa taarifa

2. Mhe. Mwanaisha H. Mseni - Diwani Kata ya Sindeni - Kwa taarifa

: 3. WATAALAMU WALIOHUDHURIA.

1. Bw. Charles A. Mwaitege = Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala

2. Bw. Yibarila C. Kamele - Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika
3. Bw. Aidan Angetile v Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

4. Bi. Rachel L. Mbelwa 2 Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii

5. Bw. Erasto Mligo o Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Mipangomiji
6. Bw. Saturine J. Kessy z Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa ndani

7. Wakili Amani H. Mangesho - Mkuu wa Kitengo cha Sheria

8. Mwl. Goodluck Mwampashe - Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

9. Bw. Napoleon Mlowe - Mkuu wa Idara ya Maliasili

10.Bw. Brian J. Munga 8 Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi

11.Bw. Richard J. Ngambeki - Kny. Mkuu wa Idara ya Ujenzi

12.Bw. Sekiara Kiariro . Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi

13.Bi. Amina K. Saidi - Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na

Ufuatiliaji
14.Dr. William Awe - Kny. Mkuu wa Idara ya Afya

15.Bw. Leonard D. Mkayullah

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mazingira na Udhibiti wa
Taka ngumu

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA

17.Bw. Elinihaki Hashimu Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ufugaji Nyuki
18.Mwl. Fadhili R. Mdee Katibu Tume ya Utumishi wa Walimu (W)

19.Bi. Amina H. Luhizo - Mratibu TASAF

20.Bi. Amina Waziri - Mratibu UKIMWI (W)

21.Bw. Francis E. Mashalo Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

22.Bw. Nathanael George s Kny. Mkuu wa Sehemu ya Ushirika
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16.Bw. Venance J. Ntandu
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23.Bi. Salvina D. Swaga Afisa Biashara

24,Bw. Salim Mkilindi - Mhasibu Mapato

25.Bw. Sprian Luanda - Afisa Habari wa Halmashauri

26.Bw. Hatibu Stambuli Afisa Elimu Vifaa na Takwimu Sekondari

SEKRETARIETI

1. Bw. Selemani M. Mhunga Mwandishi wa Mikutano

MUHTASARI NA. 73/2021/2022:- KUFUNGUA KIKAO :
Katibu aliwaeleza wajumbe, hicho ni kikao cha kawaida cha Kamati kwa ajili ya kupokea

kujadili taarifa za Mapato na Matumizi ya Fedha za Halmashauri katika kipindi cha mwes
Oktoba, 2021. Baada ya maelezo alimwomba Mwenyekiti afungue kikao na Mwenyekit'l-
alifungua kikao saa 04:58 asubuhi. ;

MUHTASARI NA. 74/2021/2022:- KUTHIBITISHA AGENDA
Katibu aliwasilisha agenda zilizoandaliwa ambazo ni:-

1.Kufungua kikao.
2.Kuthibitisha agenda.
b 3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mlpang
i

kilichofanyika tarehe 01/11/2021. ;
4. Taarifa ya utekelezaji wa maagizo ya kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na M|pang

kilichofanyika tarehe 01/11/2021.
5.Taarifa ya Mapato na Matumizi ya fedha za Halmashauri katika kipindi cha mwezi Oktob

2021. ’
6.Taarifa ya wadaiwa (Defaulters) wa makusanyo ya mapato ya ndani ya Halmashauri MWEZ[

Oktoba 2021.
7.Taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha shilingi 2,255,445,822.51 nje ya mpango na bajeti ya

Halmashauri kwa mwaka 2021/2022.
8.Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti.
9.Kufunga kikao.

k Kamati ilipitia agenda zilizowasilishwa na kuridhia zijadiliwe.

MUHTASARI NA. 75/2021/2022:- KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE 01/11/202§
Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 01/11/202%

ulisomwa na wajumbe kuupokea na kuuthibitisha ili uwe kumbukumbu ya vikao vya Kamati. =

MUHTASARI NA. 76/2021/2022:- TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAGIZO YA
KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE
01/11/2021.

Kamati ilifahamishwa kwamba hakuna maagizo yoyote yaliyobainika kutokana na muhtasari .
wa kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kilichofanyika tarehe 01/11/2021.




MUHTASARI NA. 77/2021/2022:- TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA FEDHA

ZA HALMASHAURI KATIKA KIPINDI CHA MWEZI OKTOBA, 2021

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya aliwasilisha
taarifa ya Mapato na Matumizi ya fedha za Halmashauri katika kipindi cha mwezi Oktoba,
2021 na wajumbe kuipokea.

a) Mapato halisi mwezi Oktoba, 2021

Maelezo ya kasma

Makisio
2021/2022

Mapato halisi
mwezi Julai hadi
Septemba, 2021

Mapato halisi
mwezi Oktoba,
2021

Jumla ya Mapato | % |
halisi mwezi Julai
hadi Oktoba,
2021

Mapato ya Ndani (Own
Source)

2,175,903,566.00

512,297,797.30

208,423,728.02

720,721,525.32 | 33

Mishahara

34,311,213,097.00

5,246,309,514.00

1,736,937,800.00

6.983.247314.00 | 20| &

Matumizi Mengine - OC

1,005,709,000.00

294,322,249.95

29,800,748.00

324,122,997.95 | 32

' Miradi ya Maendeleo

18,097,480,874.00

2,873,459,435.41

2,485,352,480.00

5,358,811,915.41 | 30

Jumla ya Mapato

52,798,544,971.00

8,926,388,996.66

4,460,514,756.02

13,386,903,752.68 | 25 |

“ b) Matumizi halisi mwezi Oktoba, 2021

+

|

. Maelezo ya kasma Makisio Matumizi halisi | Matumizi halisi Jumla ya %% |
2021/2022 mwezi Julai hadi | mwezi Oktoba, Matumizi halisi | '
Septemba, 2021 2021 mwezi Julai hadi ' :
Oktoba, 2021 | | i
Mapato ya ndani ( Own |12 ]
- | Sorce) 2,175,903,566.00 | 186,248,178.67 64,602,928.00 250,851,106.67
Mishahara 20 |
34,311,213,097.00 | 5,246,309,514.00 | 1,736,937,800.00 | 6,983,247,314.00 |
Matumizi mengine OC 48
1,005,709,000.00 82,431,638 | 398,647,167.00 481,078,805.00 |

Miradi ya maendeleo

16,027,480,874.00

26,500,000.00

353,323,048.00

Jumla matumizi

52,798,544,971.00

5,541,489,330.67

2,553,510,943.00

379,823,048-00,l.. |
15
8,095,000,273.67 |

Kamati ilijadili taarifa ya Mapato na Matumizi ya fedha za Halmashauri katika kipindi cha
mwezi Oktoba 2021, kwa kutaka kupatiwa ufafanuzi wa namna Halmashauri inavyokusanya
ushuru wa zao la Mkonge hasa kwa wakulima binafsi wanaolima zao hilo, kwani uchakataji
wa zao hilo hufanyika Wilaya ya Korogwe.

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya akitoa
ufafanuzi alikifahamisha kikao kuwa ushuru huo zinatozwa kwa mujibu wa sheria ndogo ya

Halmashauri ya ushuru wa zao la mkonge. Ushuru huo unatozwa kwa namna mbili:-
i. Zinatozwa kwa meta moja ya ujazo kwa majani mabichi ya mkonge ambapo meta
moja ya ujazo inatozwa kwa shilingi 1,080.00
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ii.  Zinatozwa kwa tani moja ya nyuzi za mkonge baada ya kuchakatwa ambapo tani :-5“
inatozwa kwa shilingi 37,802.86 &

8
iy

Kwa kuwa Bodi ya Mkonge imeweka taratibu za kudhibiti mapato ya Serikali kwa kuwataka_‘
wasafirishaji kulipa ushuru kwenye maeneo yaliyozalisha mkonge huo, hivyo takwimu za

mauzo hupatikana viwandani na ulipwaji wa ushuru hufanyika huko. ;

Pamoja na majibu ya Menejimenti, Kamati ilionesha wasiwasi kuhusiana na uhzlisia wa i
takwimu zitolewazo viwandani. Kutokana na wasiwasi huo, na kwa kuwa Sheria ya Barabar'a_fr?
inaruhusu Wahifadhi Misitu Tanzania (TFS) kuweka vizuizi vya ukaguzi wa mazao ya misitu
kwenye maeneo ya barabara kuu, Kamati ilishauri Menejimenti itumie mbinu zilizotumiwa
Watendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe ifanye mawasiliano na TANROADS Mko
na TFS kuazisha vizuizi vya kukusanyia mapato katika eneo la Mailikumi na Vigae (mpakani
mwa Handeni na Korogwe) ili vitumike kufuatilia na kupata takwimu halisi za magailies
yanayosafirisha majani ya mkonge kwenda viwandani. R

Katika kuongeza mapato katika Kata ya Kitumbi ambayo mapato yake yapo chini zaidi
ilishauriwa yafuatayo yafanyiwe kazi:-

. Menejimenti ifuatilie na kuweka POS kwenye barabara inayotumika kusafirisha madini’ g
ya ujenzi kutoka kwenye mgodi kabla ya kuingia barabara kuu ili kudhibiti mapato ya ;4
chanzo hicho. |

ii.  Eneo la Kitongoji cha Lugala Kata ya Kitumbi kunazalishwa mkaa, mbao na magogo :

mengi hivyo Menejimenti iweke juhudi za makusudi za kufuatilia eneo hilo. i
iii. Kamati ya Mapato ikishirikiana na walezi wa Kata ifanye juhudi za makusudi za (e
kufuatilia mapato katika Kata za Sindeni na Kwamatuku ambazo hadi mwezi Oktoba,§ ;!
2021 zimekusanya kwa asilimia 8. i
fi 1 S
Baada ya majadiliano, Kamati iliipitisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya fedha za
Halmashauri katika kipindi cha mwezi Oktoba, 2021.

MUHTASARI NA. 78/2021/2022:- TAARIFA YA WADAIWA WA MAKUSANYO
(DEFAULTERS) WA MWEZI OKTOBA, 2021
Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya aliwaeleza '#
wajumbe kuwa katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021 wakusanyaji wote walisimamiwa vizuri

na kuweza kuwasilisha fedha za makusanyo yote benki, hivyo hakuna wadaiwa wa mapato.
katika kipindi hicho.

Kamati ilipongeza Menejimenti kwa ufuatiliaji na ushirikiano mzuri uliopo kati yao na Maafisa
Watendaji wa Kata pamoja na wakusanyaiji vituoni. Ilishauriwa ushirikiano huo uende :;i-"'
katika miezi inayofuata ili kuondoa kabisa changamoto ya wadaiwa wa mapato katikes
mifumo ya mapato ya Halmashauri. k-

MUHTASARI NA. 79/2021/2022:- TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CH
SHILINGI 2,255,445,822.51 NJE YA MPANGO WA BAJETI YA HALMASHAURI KW,
MWAKA WA FEDHA 2021/2022. 4
Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya ,;

aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha kutoka Serikalini kiasi cha shilingi 2,255,445,822.51 ;
4 4



nje ya mpango wa bajeti ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na waJumbe 3
kuipokea. i

Akiwasilisha aliwaeleza wajumbe kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Handeni mnamo tareh
16/11/2021 ilingiziwa fedha kiasi cha shilingi 2,255,445,822.51 nje ya bajeti ya mwaka wa
fedha 2021/2022 (Fedha za UVIKO 19 Tshs. 435,445,822.51 ziliingizwa kwenye akaunti
Halmashauri nje ya bajeti ya mwaka wa fedha 2021/2022, Tshs. 1,440,000,000.00 zilingizwe
moja kwa moja kwenye akaunti za shule kwa ajili ya ujenzai wa madarasa ya shule
sekondari na Tshs. 380,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa ya shule shikizi).#
Mchanganuo wa fedha hizo ni kama ifuatavyo:-

i.  Kiasi cha shilingi 38,931,075.51 - Ufuatiliaji wa chanjo ya UVIKO 19. s

ii.  Kiasi cha shilingi 300,000,000 Majengo ya huduma za dharura Hospitali ya

Wilaya. '

Nyumba za watumishi wa Afya katika
Hospitali ya Wilaya.
Ufuatiliaji na tathimini ya miradi ya UVIKO 1 f'
(Madarasa shule za sekondari na sh|klz: Y
miradi ya majengo ya huduma za dharura nalee
nyumba za watumishi wa Afya). . 1.
Ujenzi wa madarasa ya kupokea wanafunzi i
wa kidato cha kwanza 2022.
Ujenzi wa madarasa ya shule shikizi

iii.  Kiasi cha shilingi 90,000,000

iv.  Kiasi cha shilingi 6,514,747

v.  Kiasi cha shilingi 1,440,000,000

vi.  Kiasi cha shilingi 380,000,000

Kwa kuwa fedha za UVIKO 19 na ujenzi wa madarasa zililetwa nje ya bajeti na kwa kuwa:'-
kwenye mpango na bajeti ya Halmashauri ya mwaka 2021/2022 hakuna vifungu vya
matumizi ya fedha hizo, aliwasilisha maombi ya idhini ya kupatiwa vifungu ili kuweza kufanya 4
matumizi. T

Kamati ilipokea, ilijadili na kuipitisha taarifa ya mapokezi ya fedha kutoka Serikalini kiasi ch
shilingi 2,255,445,822.51 nje ya mpango na bajeti kwa kushauri kuwa Menejimenti |fua
taratibu ili kupatiwa vifungu vya matumizi. Hata hivyo ilipongeza Serikali kwa hatua hiyo
kuleta fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwani inaisaidia jamii katika kuylet
maendeleo ya haraka. .

MUHTASARI NA. 80/2021/2022:- MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI.

i. Vitambulisho vya Waheshimiwa Madiwani g
Waheshimiwa Madiwani walitaka kufahamishwa kuwa Menejimenti itafamikisha lini suala 1a :
vitambulisho vyao, kwani changamoto hiyo limekuwa ikiwasumbua wakati wa utekelezaji wa
majukumu yao maeneo yaliyopo nje ya Halmashauri. i

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya allto
ufafanuzi wa hoja kwamba Menejimenti imeshaanza kulifanyia kazi katika hatua za awah
kumtafuta Mzabuni wa kazi hiyo.

Kamati ilishauri mchakato wa upatikanaji wa vitambulisho uharakishwe ili kuondoa
changamoto hiyo kwa Waheshimiwa Madiwani.

l;} ;
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ii. Halmashauri kufuata taratibu za Uteuzi wa nafasi za kukaimu Ukuu wa
Idara na Vitengo

Kamati ilifahamishwa kuhusiana na maelekezo ya Naibu Waziri, Ofisi ya Rais Menejimenti ya

Utumishi wa Umma na Utawala Bora kupitia ziara yake iliyofanyika Wilayani Handeni tarehe

29/11/2021 kuhusiana na Halmashauri kufanya uteuzi wa Wataalamu wenye sifa za <ukaimu

nafasi za Wakuu wa Idara na Vitengo kwa lengo la kujaza nafasi wazi kwa kufuata Sheria,

Kanuni na Taratibu zilizopo.

Katika maelekezo hayo alizitaka Mamlaka za Nidhamu na Uteuzi za Watumishi kuhakikisha
zinaomba vibali na kupatiwa Barua za Uteuzi huo kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora badala ya barua za Wakurugenzi
Watendaji wa Halmashauri.

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya akitoa
ufafanuzi alikifahamisha kikao kuwa suala hilo hujadiliwa kwa SIRI, hivyo alishauri lijadiliwe
kwenye kikao cha Kamati kitakachofanyika mwezi Disemba, 2021 baada ya kupata ridhaa
kutoka kwa Katibu wa Baraza la Madiwani (Mkurugenzi Mtendaji Wilaya).

MUHTASARI NA. 8¢/2021/2022:- KUFUNGA KIKAO.
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na wataalamu kwa kujadili agenda zilizowasilishwa.
Baada ya maelezo Mwenyekiti alifunga kikao saa 08.52 Mchana.
MUHTASARI UMETHIBITISHWA
KATIBU MWENYEKITI

JINA: Bw. Saitoti Z. Stephen JINA: Mhe: Mussa 1. Mwanyumbu

TAREHE: 07/12/2021
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